Chifukwa chiyani kuwala kwanga kwa msewu kumayaka masana? - Sresky

Chifukwa chiyani kuwala kwanga kwa msewu kumayaka masana?

Ngati kuwala kwadzuwa komwe mukugwiritsa ntchito sikungazimitsidwe masana, musade nkhawa kwambiri, zitha kukhala chifukwa chimodzi mwazifukwa izi.

Sensa yowonongeka ya kuwala

Ngati sensa ya kuwala mu kuwala kwa msewu wa dzuwa ndi yolakwika, ikhoza kusagwira ntchito bwino. Ntchito ya sensa ya kuwala ndikuzindikira kuwala kwa kuwala kwa malo ozungulira kuti muwone ngati kuwala kwa msewu wa dzuwa kuyenera kugwira ntchito kapena ayi. Ngati sensa ya kuwala yawonongeka kapena ikulephera, kuwala kwa msewu wa dzuwa kungagwire ntchito panthawi yolakwika, kapena kusagwira ntchito konse.

Osalandira dzuwa lokwanira

Magetsi adzuwa amafunika kuwala kochuluka masana kuti azitchaja mabatire ndi kusunga mphamvu. Masensa omwe ali mkati mwa magetsi adzuwa amafunikiranso kuwala kwa dzuwa osati kungoyatsa komanso kuzimitsa dzuwa likamalowa. Ngati mukuwona kuti magetsi anu a mumsewu wa dzuwa sakulandira kuwala kokwanira kwa dzuwa, ndi bwino kuyang'ana malo omwe magetsi anu amayendera mumsewu ndikuwonetsetsa kuti ali pamalo omwe ali ndi kuwala kwa dzuwa.

Zipangizo zoyendera dzuwa zophimbidwa ndi dothi

Ngati dothi ndi zinyalala zina zitakwera pamwamba pa solar panel, zimatha kusokoneza masensa omwe ali mkati mwa kuwala kwa dzuwa ndikupangitsa kuti zisadziwe ngati ndi usiku kapena masana. Izi nthawi zambiri zimachitika ndi magetsi akunja adzuwa omwe amakhala pomwe zinyalala monga masamba ndi zinthu zina zagwera.

Izi zili choncho chifukwa ma sola amadalira kuwala kwa dzuwa kuti atenge mphamvu ndipo ngati aphimbidwa ndi dothi, sangatengere kuwala kwa dzuwa kokwanira komanso mabatire salipiritsidwa mokwanira kuti azitha kuyatsa magetsi a mumsewu.

sresky solar flood light scl 01MP usa

Kulephera kwa batri kapena batire yowonongeka

Batire yomwe yawonongeka ikhoza kupangitsa kuti batire isathe kutchaja ndikusunga mphamvu moyenera. Batire liyenera kuwonetsetsa kuti kuwala kwanu kwadzuwa kuzimitsidwa masana. Komabe, magetsi anu amatha kuyatsa masana chifukwa magwiridwe antchito a mabatire amatha kuwonongeka pakapita nthawi.

Kulowetsa madzi

Kodi mwatsuka magetsi anu adzuwa posachedwa kapena kwagwa mvula mdera lanu? Madzi amathanso kulowa mumagetsi akunja adzuwa panthawi ya chinyezi chambiri komanso mvula yambiri, ngakhale amamangidwa kuti athe kupirira nyengo iliyonse. Komabe, pamene amawonekeratu, madzi amatha kulowa mkati mwa nthawi.

Ngati madzi alowa mu sensa yowunikira, imatha kusokoneza magwiridwe ake ndikupangitsa kuti kuwala kwa msewu kugwire ntchito molakwika. Ngati muwona kuti madzi amalowa muzitsulo zowala za kuwala kwa msewu wanu wa dzuwa, ndi bwino kuti muwachotse mwamsanga ndikuumitsa ndi nsalu yoyera.

Siyani Comment

Anu email sati lofalitsidwa.

Pitani pamwamba